• Pick a Subject and Get Discussing

    Cancel

    Login to Continue

    OR
    Use your Username and Password

    Forgot Password
    Close

    Help Center

    How do you get Points
    Actions Points
    Start New Discussions 5 Points
    Every 10 New Friends you Invite 5 Points
    Make Comments in Discussions 2 Points
    You are able to convert your Points to Coins.
    Close

    Help Center

    Close

    Help Center

    Close

    Help Center

    Close

    Pick a Class and Continue

    Cancel

    We Love to Hear from You

    X
    Feedback

    We Love to Hear from You

     

     

     


    Kiswahili Discussions

    Start your own discussion and win points

    Join, Discuss, Learn, Share idea with others

    Create Discussion

    Pick a Class
    Posted 4 weeks ago in Form 3

    Chemsha bongo

    JE NI MJI GANI AMBAO JINA LAKE NI KIFAA KITUMIKACHO KANISANI NA MSIKITINI PIA JINA LA MJI HUO NI JINA MSANII WA BONGO MOVIE.   ukiliweza swali kweli wewe ni mtz

      0       4

    Comments  


    Sadam Omary   Posted on 5 days ago

    sdorry naomba uwe m2 wang wa karibu au unaonaje?

    Hydro Skeleton   Posted on 5 days ago

    nime shidwa

    Sadam Omary   Posted on 5 days ago

    posta

    Anthony Makoye   Posted on 1 week ago

    mbeya

    Posted 1 month ago in Form 0

    0

    UHAKIKI:                                                                                                                       kwa kutizama migogoro iliopo katika jamii yetu ya sasa fafanua njia inayo kubalika katika jamii tumia riwaya 2 ulizo soma.

      0       3

    Comments  


    Sadam Omary   Posted on 5 days ago

    dah! ndugu yng Kwan 2po darasani

    Anthony Makoye   Posted on 1 week ago

    kweli hayo sio maswali

    Hydro Skeleton   Posted on 2 weeks ago

    Aaaaaaa maswali gani hayo

    Posted 2 months ago in Form 2

    Uhakiki Wa Kazi Za Fasihi Simulizi

    JAMANI HII SI DISCUSSION YA KISWAHILI MBONA NAONA

     

    BIOLOGY,ETC.

     

      0       1

    Comments  


    Anthony Makoye   Posted on 1 week ago

    kwani kuna ubaya

    Posted 2 months ago in Form 2

    Uhakiki Wa Kazi Za Fasihi Simulizi

    Nini maana ya Tabdila?

      0       5

    Comments  


    Sadam Omary   Posted on 5 days ago

    sorry napmi naomba uwe mtu wangu wa karibu au unasemaje?

    Anthony Makoye   Posted on 1 week ago

    tabdila ni matendo yaleyale yasikuzote

    Hydro Skeleton   Posted on 2 weeks ago

    dah swali kunt

    NAOMI LYIMO   Posted on 2 months ago

    Jamani nini maana ya tabdila

    Posted 2 months ago in Form 3

    Uhakiki Wa Kazi Za Fasihi Andishi

    Jaman swali langu , jadili jina LA kitabu lilivyo sawilili yaliyomo ndani ya kitabu tumia takadini hoja 6

      1       2

    Comments  


    Anthony Makoye   Posted on 1 week ago

    uliza swalilenye
    maana

    Daniel Mrema   Posted on 2 months ago

    sijaelewa swali lako unamaanisha nini unavyosema sawilili

    Posted 3 months ago in Form 2

    Uundaji Wa Maneno

    Mini maana ya misimu

      2       8

    Comments  


    Anthony Makoye   Posted on 1 week ago

    kwani wewe ni mtz au muundo unauongea
    kilasiku

    Halan Maiko   Posted on 1 week ago

    misimu ni maneno yanozuswa nakundi lawatu na kupotea kwa muda mfupi

     

    Hydro Skeleton   Posted on 2 weeks ago

    alafu skunyingine acha papara una chapia sana

    Hydro Skeleton   Posted on 2 weeks ago

    ni maneno yasiyo rasmi ambayo huzuka na kupotea na machache yake huingizwa ktk misamiati wa kiswahili

    Posted 4 months ago in Form 3

    Mjengo Wa Tungo

    changanua  sentensi kwa njia ya matawi  wanafunzi wote walikuwa wanasoma

      0       0

    Comments  


    Posted 4 months ago in Form 3

    Ngeli Za Nomino

    1. taja ngeli ya 5"&8.9

      1       1

    Comments  


    Hydro Skeleton   Posted on 2 weeks ago

    (I-ZI),(KU),(PA MU KU)

    Posted 5 months ago in Form 2

    Uhifadhi Wa Kazi Za Fasihi Simulizi

     maendeleo ya sayansi na teknolojia yana athari kubwa katika fasihi simulizi eleza matatizo yanayo ikabili fasihi simulizi ikiifadhiwa katika kompyuta kanda na vyombo vingine?

      0       5

    Comments  


    Hydro Skeleton   Posted on 2 weeks ago

    utatumia gharama hivyo itakua si rahisi kupatikana kwa jamii nzima
    ''pia itabagua wasiojua kusoma na kuandiaka,vipofu''

    Silyvester Chacha   Posted on 2 months ago

    kuna vitu vibaya ambavyo vina rushwa mitandaoni ambayo husababisha fasihi simulizi kuwa na athari kupitia mitandao ya kijamii

    Kajol Abdulkarim   Posted on 4 months ago

    Ikihifadhiwa haitokuwa simulizi itakuwa andishi

    Exavery Witulo   Posted on 4 months ago

    wakubwatu

    Posted 6 months ago in Form 4

    UKALIMANI

     

    Ndugu zangu nisaidieni swali.Linasema eleza maendeleo ya ukalimani baada ya ukoloni nchini Tanzania.

      2       5

    Comments  


    Hellen Justin   Posted on 2 months ago

    jibu mwenyewe

    Silyvester Chacha   Posted on 2 months ago

    ni kutafsiri lugha moja kwenda lugha nyingine

    Kajol Abdulkarim   Posted on 4 months ago

    Hiyo topic ni ya kiswahili au history

    MAULIDI Aka ASKARI WA MOTON &I MAKAME[ SSC]   Posted on 4 months ago

    wewe unajua lkn unafanya kusudi#

    Posted 7 months ago in Form 1

    Fasihi Kwa Ujumla

    faida za fasihi simulizi

      0       6

    Comments  


    Hydro Skeleton   Posted on 2 weeks ago

    -haina gharama
    -haibagui wanao jua kusoma na kuandika
    -ni mali ya jamii nzima
    -husimuliwa kwa njia ya mdomo(mazungumzo)
    -

    Daniel Mrema   Posted on 2 months ago

    ni kichocheo cha maelewano katika jamii

    Hellen Justin   Posted on 2 months ago

    hutnza amal za jamii

    Silyvester Chacha   Posted on 2 months ago

    watu huwasiliana KUJENGA JAMII NA PIa kuelimisha jamii

    Posted 7 months ago in Form 2

    Uundaji Wa Maneno

    mawasiliano ni nini?

      0       7

    Comments  


    Hydro Skeleton   Posted on 2 weeks ago

    ni kitendo cha kupashana habari baina ya watu wawili au zaidi

    Zaidat Massawe   Posted on 1 month ago

    Ni kitendo cha kupeana habari au taarifa fulani kutoka kwa m mtu mmoja Hadi mwingine

    Hellen Justin   Posted on 2 months ago

    hii ni hali ya kupashana habari kutoka sehemu moja kwenda nyingine au mtu mmoja kwenda mtu mwingine

    Silyvester Chacha   Posted on 2 months ago

    ni hali ya kupashana habari kutoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine

    Posted 7 months ago in Form 1

    Mawasiliano

    vijenzi vya lugha ni nini

      0       4

    Comments  


    Hydro Skeleton   Posted on 2 weeks ago

    rafiki

    Hydro Skeleton   Posted on 2 weeks ago

    aaa mpaka hilo hujui

    Hellen Justin   Posted on 2 months ago

    sauti,silabi,neno,sentensi

    Silyvester Chacha   Posted on 2 months ago

    sauti silabi neno na sentensi

    Posted 7 months ago in Form 1

    Fasihi Kwa Ujumla

    tofauti kati ya fasihi simulizi na fasihi andishi

      0       4

    Comments  


    MKUYU DANIEL   Posted on 1 month ago

    kuongezea tu
    fasihi simulizi
    1.hupokea mabadiliko ya papo kwa papo
    2.hubadilika kutokana na mazingira
    3.huhifadhiwa kwa masimulizi
    Fasihi andishi
    1.haipokei mabadiliko ya papo kwa papo
    2..haibadiliki kutokana na mazingira
    3.huhifadhiwa kwa maandishi

    Hellen Justin   Posted on 2 months ago

    FASIHI SIMULIZI
    ni mali ya jamii nzima
    hubadilika kulingana na jamii
    nikongwe kuliko fasihi andishi

    FASIHI ANDISHI
    ni mali ya mwandishi
    ime gundulika bada ya maandishi
    ina tanzu chache kuliko fasihi simulizi

    MAULIDI Aka ASKARI WA MOTON &I MAKAME[ SSC]   Posted on 4 months ago

    ya ;1&2

    Burton Mahenge   Posted on 4 months ago

    zipo nyingi
    fasihi simulizi
    1 hudum kwa mda mrefu
    2 INA chumvi nyingi
    3 haina gharama katika uhifadh wake

    Fasihi andishi
    1 INA gharama katika uhifadhi wake
    2 haidumu kwa mda mrefu katika uhifadhi wake
    3 Ni Mali ya mwandishi si ya watu wote

    Posted 7 months ago in Form 1

    Mawasiliano

    eleza ujenzi katika  kitabu cha ngoswe

      0       0

    Comments  


    Posted 7 months ago in Form 3

    Maendeleo Ya Kiswahili

    kwakutumia  mifano thibitisha ubantu wa kiswahili kwa hoja nne  madhubuti.

      0       1

    Comments  


    Hydro Skeleton   Posted on 2 weeks ago

    angalia kwenye daftari lako maendeleo ya kiswahili utaliona

    Posted 8 months ago in Form 3

    Uhakiki Wa Kazi Za Fasihi Andishi

    je  mwandishi wa tamthilia ya ngoswe penz  kitovo cha uzembku faulu au hajatofaulu

      0       9

    Comments  


    Mbaaruk Saidi   Posted on 1 month ago

    hakuufaulu kwa sababu hatukuona hatma ya mwisho

    Jonas Philipo   Posted on 2 months ago

    Hajafaulu kifani kwan
    Hajaonyesha mwisho Wa mazoea na ngoswe

    MAULIDI Aka ASKARI WA MOTON &I MAKAME[ SSC]   Posted on 4 months ago

    sawa kaswindwa##

    Upendo Fredrick   Posted on 7 months ago

    hakufaulu coz kaswindwa kutuonyesha hatima ya ngoswe na kazi yake pia hatujui hatima ya mazoea

    Posted 8 months ago in Form 2

    Utungaji Wa Kazi Za Kifasihi

    taja tanzu za fasihi andishi

      0       1

    Comments  


    Jerry Bindamt   Posted on 7 months ago

    Tanzu za fasihi andishi zipo 3 ya kwanza ni Tamthiliya,Riwaya,Na Mashairi

    Posted 8 months ago in Form 2

    Fasihi Simulizi

    Tafadhalini! Naombeni jibu la haraka.

     

    Wote tunajua kwamba ng'ombe ana maziwa . Je ikitokea ng'ombe huyo akanywa sumu 

     

    1. Atakufa
    2. Hatokufa
    3.  

     

     

      5       13

    Comments  


    Hydro Skeleton   Posted on 2 weeks ago

    ata kufa

    Sheillah Mmary   Posted on 2 months ago

    Utajua mwenyewe

    Kajol Abdulkarim   Posted on 4 months ago

    Atakufa

    Moukhtar Ramadhan   Posted on 5 months ago

    Jibu ni Atakufa kwa sababu Yale Maziwa aliyokuwa nayo hayajasambaa mwili mzima (yamekaa sehemu moja)

    Posted 8 months ago in Form 3

    Uhakiki Wa Kazi Za Fasihi Andishi

    kufaulu au kutofaulu kwa mwandishi katika ushairi wa malenga wapya

      1       1

    Comments  


    Hydro Skeleton   Posted on 2 weeks ago

    sija elewa swali

    Ask
    Ticha
    Kidevu